Mai ba da ruwa yana ba da damar samun sauƙi ga yalwar ruwan sanyi mai sanyi.Wannan na'ura mai amfani yana da amfani a wurin aiki, a cikin gida mai zaman kansa, a cikin kasuwanci - ko'ina wani yana jin daɗin shayarwar ruwa akan buƙata.
Masu sanyaya ruwa suna zuwa da salo da ƙira iri-iri.Akwai shi azaman teburin tebur, bangon bango, ducted (maganin amfani) da raka'a masu zaman kansu don dacewa da kowane sarari.Waɗannan masu sanyaya suna yin fiye da kawai ba da ruwan kankara.Nan take za su iya ba da sanyi, ruwan sanyi, ruwan zafin ɗaki ko ruwan zafi.Ci gaba da kasancewa tare da zaɓinmu na mafi kyawun zaɓuɓɓukan sanyaya ruwa a ƙasa kuma bincika shawarwarinmu na siyan don taimaka muku zaɓin da ya dace.
Maɓuɓɓugan ruwa suna iya ba da fa'idodi da yawa, ko a gida ko a ofis, don haka yana da mahimmanci a zaɓi wanda ya dace da sarari.Mun yi nazarin ƙayyadaddun samfuri kuma mun sake nazarin sake dubawa na mabukaci don taƙaita zaɓin mu zuwa masu sanyaya ruwa tare da kyawawan siffofi da kyakkyawan aiki na zahiri na duniya.
Mafi kyawun masu sanyaya ruwa suna da sauƙin amfani da sauƙin kulawa.Muna zaɓar masu rarrabawa tare da maɓalli ko famfo masu sauƙin amfani, saitunan zafin jiki da yawa, da fasalin kulle ruwan zafi don dacewa da aminci.Ƙarin fasalulluka kamar hasken dare, daidaitacce zafin jiki, da ƙira mai kyau suna samun ƙarin maki mai sanyaya.
Idan ya zo ga sauƙi na kulawa, muna neman fasali kamar injin wanki-aminci mai cire ɗigon ruwa ko ma gabaɗayan tsarin tsaftace kai.A ƙarshe, don isa ga yawancin masu siye, mun haɗa da masu sanyaya ruwa a cikin farashin farashi daban-daban don sauƙaƙa kasancewa cikin ruwa akan kasafin kuɗi.
Mai ba da ruwa kayan aiki ne mai amfani don gida ko ofis, cikakke don yin hidimar gilashin ruwan kankara ko kofi na shayi mai zafi akan buƙata.Mafi kyawun hanyoyinmu suna da sauƙin amfani kuma suna ba da dama ga ruwan sanyi ko ruwan zafi nan take:
Wannan na'ura mai ba da ruwa ta Brio tare da nauyin ƙasa da aikin tsaftacewa ya dace da gida da aiki.Tana ba da ruwan sanyi, ruwan zafin ɗaki da ruwan zafi kuma tana da jikin bakin karfe na zamani wanda ya cika kayan girki na bakin karfe.
Na'urar dumama ruwan tana dauke da makullin yara don hana yara ƙone kansu da ruwan zafi bisa kuskure.Wani babban fasalin wannan mai sanyaya shine ingantaccen yanayin tsabtace kai na ozone wanda ke fara sake zagayowar tsaftacewa ta hanyar taɓa maɓalli.Kodayake kwalaben ruwan yana ɓoye a cikin ma'ajiya ta ƙasa mai sanyaya, nunin dijital na nuni lokacin da kwalaben ya kusan zama fanko kuma yana buƙatar sauyawa.
Wannan mai sanyaya yana riƙe da kwalabe na ruwa galan 3 ko 5 kuma yana da ƙwararren Energy Star.Don ƙarin tanadin makamashi, akwai maɓalli daban-daban akan rukunin baya don sarrafa ruwan zafi, ruwan sanyi da ayyukan hasken dare.Don ajiye wuta, kawai kashe abubuwan da ba ku amfani da su.
Mai sanyaya ruwan zafi na Avalon Uku yana fasalta kunnawa / kashewa akan kowane canjin zafin jiki don adana kuzari lokacin da injin baya dumama ko sanyaya ruwa.Duk da haka, ko da a cike da kaya, na'urar tana da takardar shaida ta Energy Star.
Mai ba da ruwa yana ba da ruwan sanyi, sanyi da ruwan zafi kuma yana da kulle yaro akan maɓallin ruwan zafi.Tare da tiren ɗigo mai cirewa, wannan mai sanyaya yana da sauƙin kiyaye tsabta.Zane mai sauƙi na loda ƙasa cikin sauƙi yana ɗaukar madaidaitan jug 3 ko 5 galan.
Alamar kwalban da babu komai zata yi haske lokacin da kwandon ke gab da ƙarewa.Har ila yau, yana da ginanniyar hasken dare, wanda ke zuwa da amfani lokacin da kake zuba ruwa a tsakiyar dare.
Idan kuna neman mafi ƙarancin mai rarraba ruwa wanda zai sami aikin, wannan babban mai ɗaukar ruwa daga Primo ya cancanci takara.Wannan zaɓi mara tsada yana samar da ruwan zafi mai sauri ko sanyi a taɓa maɓalli.Yana da ƙira na musamman na ɗaukar kaya (da kamanni da jin daɗin na'urar watsa ruwa na ofis na gargajiya) kuma ya dace da kowane tulun galan 3 ko 5 mai jituwa.Makullan tsaron lafiyar yara sun sanya wannan mai araha mai araha ya zama zaɓi mai aminci ga gida ko ofis.
Ɗaya daga cikin fa'idodin mai sanyaya ruwa na al'ada shine sauƙin kulawa.Wannan na'ura mai sanyaya ruwa tana da madaidaicin kwalabe mai yuwuwa tare da na'urar da ba za ta iya zubar da ruwa ba, injin wanki mai aminci mai cirewa, da ƙira mara tacewa (ma'ana babu tacewa don tsaftacewa ko maye gurbin).Saita da kulawa yana da sauƙi kamar cika kwalba da duba cewa ɗigon ɗigon ruwa yana da tsabta.
Sayi manyan kayan aikin Primo masu zafi da ruwan sanyi daga Ace Hardware, The Home Depot, Target, ko Primo.
Daidaitaccen saitin zafin jiki shine abin da ke saita maɓuɓɓugan lodin ƙasa na Brio Moderna baya ga sauran zaɓuɓɓukan akan wannan jeri.Tare da wannan ingantaccen na'ura mai ɗaukar ruwa na ƙasa, zaku iya zaɓar zafin zafin sanyi da nozzles na ruwan zafi.Zazzabi na kewayo daga sanyi 39 digiri Fahrenheit zuwa zafi 194 digiri Fahrenheit, tare da sanyi ko ruwan zafi samuwa kamar yadda ake bukata.
Don irin wannan ruwan zafi, ana ba da kulle yaro akan bututun ruwan zafi.Kamar yawancin masu rarraba ruwa, ya dace da kwalabe 3 ko 5.Ƙarƙashin faɗakarwar ruwan kwalbar yana ba ku damar sanin lokacin da ruwa ya ƙare, don haka ba za ku taɓa kasancewa ba tare da ruwa mai kyau ba.
Don kiyaye tsabtar na'urar, wannan na'urar sanyaya ruwa yana da aikin tsabtace kai na ozone wanda ke lalata tanki da bututu.Baya ga duk abubuwan da suka dace, wannan na'urar da ta tabbatar da ENERGY STAR an yi ta ne daga bakin karfe don ƙarin dorewa da kyan gani.
Wannan na'ura mai sanyaya ruwa mai tsaka-tsaki daga Primo yana haifar da cikakkiyar ma'auni na iyawa da fasalulluka masu ƙima, yana mai da shi manufa ga ofishin gida.Wannan na'urar sanyaya ruwa na alatu yana zuwa akan farashi mai araha kuma yana alfahari da wasu abubuwan da ba a saba samu a cikin masu sanyaya ruwa na kasafin kuɗi ba.
Yana da ƙirar ƙira mai dacewa ta ƙasa (don haka kusan kowa zai iya ɗaukar shi) kuma yana ba da sanyin ƙanƙara, ruwan zafi da zafin ɗaki.Tankin ciki na bakin karfe yana taimakawa hana ci gaban kwayoyin cuta da wari.
Ayyukan shiru da gaban bakin karfe mai santsi sun sanya wannan mai ba da ruwa ya zama kyakkyawan zaɓi don wuraren aikin gida.Fasalolin lafiyar yara, hasken dare na LED da tiren ɗigo mai aminci da injin wanki yana haɓaka aminci da dacewa.
Iyayen kuliyoyi da karnuka za su so babban maɓuɓɓugar ruwan Primo tare da tashar dabbobi.Ya zo tare da ginanniyar kwanon dabbobi (ana iya hawa a gaba ko gefen na'urar) kuma ya cika da danna maɓallin.Ga waɗanda ba su da dabbobi a gida (amma waɗanda ke iya samun baƙi na lokaci-lokaci), kwanon dabbobin da ke da aminci yana iya cirewa.
Baya ga aikin kwanon dabbobi, wannan na'ura mai ba da ruwa kuma ya dace da mutane.Yana ba da ruwan sanyi ko ruwan zafi a taɓa maɓalli (tare da kulle yara don ruwan zafi).Wurin wankin-lafiya mai cirewa mai ɗigon ruwa yana sa zubewa cikin sauƙi don tsaftacewa, amma godiya ga fasalin ɗimbin kwalabe da hasken dare na LED, zubewar na iya zama ƙanana kuma ba safai ba.
Samo ruwan sanyi, ruwan zafi da kofi mai zafi a matsawar maɓalli tare da wannan mai rarraba ruwa daga Primo.Babban fasalinsa shine mai yin kofi guda ɗaya wanda aka gina kai tsaye a cikin mai sanyaya.
Mai rarrabawa zai iya yin K-Cups da sauran guraben kofi da za a iya zubarwa da kuma wuraren kofi ta amfani da tace kofi mai sake amfani da haɗe.Kuna iya zaɓar daga girman abin sha na 6 oz, 8 oz da 10 oz.Zaune a tsakanin ruwan zafi da sanyi spouts, wannan kofi mai yi ba zai yi kama da kyau, amma yana da babban zabi ga kofi masoya a gida ko a ofis.A matsayin kari, na'urar tana da sashin ajiya wanda ke ɗauke da kwas ɗin kofi guda 20.
Kamar sauran masu sanyaya ruwa na Primo, hTRIO na iya ɗaukar kwalabe na ruwa galan 3 ko 5.Yana da babban magudanar ruwa don cike da sauri na jugs da jugs, hasken dare na LED kuma ba shakka aikin ruwan zafi mai aminci na yara.
Wannan mai sanyaya ruwa na ƙasa daga Avalon zaɓi ne mai tsafta, mara taɓawa ga waɗanda za su raba mai sanyaya tare da sauran masu amfani.Yana fasalta spout don sauƙaƙan zuƙowa.Tare da ɗan matsa lamba akan ruwa, wannan mai sanyaya yana ba da ruwa ba tare da kunna famfo ko danna maballin ba.Bututun ruwan zafi yana da makullin yaro wanda dole ne a danna don amfani da ruwan zafi.
Wannan mai sanyaya yana da saitunan zafin jiki guda biyu: kankara ko zafi.Lokacin da ba a amfani da shi, kowane abin da aka makala za a iya kashe shi a baya don ajiye wuta.Akwai kuma na'urar kunna hasken dare a kan bangon baya wanda ke kunna ko kashe hasken dare.Tare da waɗannan fasalulluka na ceton kuzari, ba abin mamaki ba ne wannan na'ura mai sanyaya ta sami bokan Energy Star.
Ƙirar lodin ƙasa ta dace da kwalabe na galan 3 ko 5 kuma yana nuna alamar kwalban fanko don sanar da ku lokacin da ake buƙatar cika kwalbar.
Don ɗakunan da ke da iyakacin filin bene, yi la'akari da ƙaƙƙarfan mai ba da ruwa na countertop.The Brio Table Top Loading Fountain babban zaɓi ne don ƙananan ɗakunan hutu, ɗakunan kwana da ofisoshi.A tsayin inci 20.5 kawai, faɗin inci 12 da zurfin inci 15.5, yana ɗaukar sarari kaɗan don dacewa da mafi yawan wurare.
Duk da ƙananan girmansa, wannan mai sanyaya ruwa ba tare da fasali ba.Yana iya samar da ruwan sanyi, ruwan zafi da ruwan zafin daki kamar yadda ake bukata.An ƙera shi don dacewa da mafi yawan kofuna, kwalabe da kwalabe na ruwa, wannan na'ura ta saman tebur tana da babban wurin rarrabawa mai kama da mafi yawan manyan masu sanyaya.Tireshin ɗigo mai cirewa yana sa tsaftacewa cikin sauƙi, kuma kulle yaran yana hana yara yin wasa da ruwan zafi.
Don shigar da wannan na'urar sanyaya ruwa na Avalon, duk abin da kuke buƙata shine madaidaicin bututun nutsewa da ke akwai da maƙallan rufewar ruwan.Wannan ƙirar tana sa wannan na'urar sanyaya tebur ɗin ta zama cikakke don abubuwan da suka faru kamar taro da bukukuwa inda zaku buƙaci ruwa akan buƙata amma ba sa son shigar da maɓuɓɓugan dindindin ko cikakken girma.Domin yana samar da ruwa mai tacewa mara iyaka, kuma babban zaɓi ne na gida ko ofis ga waɗanda ke neman mai sauƙin shigarwa, mai ba da ruwan kwalba.
Mai ba da ruwa yana ba da sanyi, zafi da tace ruwa sau biyu a zafin jiki.Filters sun haɗa da matattarar ruwa da matattarar toshewar carbon don cire gurɓata kamar gubar, ƙwayoyin cuta, chlorine da ƙamshi mai daɗi ko ɗanɗano.
Ba shi da ma'ana don ɗaukar maɓuɓɓugar ruwan sha, don haka don yin zango da sauran yanayi nesa da gida, yi la'akari da famfo mai ɗaukar hoto.Fam ɗin ruwan kwalban Myvision yana manne kai tsaye zuwa saman palon gallon.Ya dace da kwalaben galan 1 zuwa 5 muddin wuyan kwalbar ya kasance inci 2.16 (daidaitaccen girman).
Wannan famfo kwalban yana da sauƙin amfani.Kawai sanya shi a saman tulun, danna maɓallin saman kuma famfo zai tsotse ruwa ya rarraba ta cikin bututun ƙarfe.Ana iya cajin famfo kuma rayuwar baturi ya daɗe da za ta iya fitar da juzu'in gallon guda shida.Lokacin tafiya, kawai yi cajin famfo ɗinku tare da kebul na USB da aka haɗa.
Akwai wasu fasaloli da yawa da za a yi la'akari yayin zabar mai rarraba ruwa.Mafi kyawun masu rarraba ruwa suna da ƴan abubuwan gama gari: suna da sauƙin amfani, sauƙin tsaftacewa, kuma suna ba da ruwa a daidai zafin jiki, zafi ko sanyi.Mafi kyawun masu sanyaya kuma suna buƙatar kyan gani kuma su dace da wurin da aka nufa.Anan akwai wasu fasalulluka da yakamata ayi la'akari yayin zabar mai rarraba ruwa.
Akwai manyan nau'ikan masu sanyaya ruwa guda biyu: na'urar sanyaya ruwa da na'urar sanyaya kwalba.Masu rarraba maɓuɓɓugar ruwa masu amfani suna haɗa kai tsaye zuwa famfo na ginin kuma suna ba da ruwan famfo, wanda yawanci ana tacewa ta cikin injin sanyi.Ana fitar da masu sanyaya ruwan kwalba daga babban kwalabe na ruwa wanda zai iya zama ko dai sama-loading ko ƙasa.
Ana haɗa masu sanyaya ruwa na gida kai tsaye zuwa ga samar da ruwan birni.Suna ba da ruwan famfo don haka ba a buƙatar kwalabe, wanda shine dalilin da ya sa a wasu lokuta ana kiran su da masu rarraba ruwan "kwalba".
Yawancin masu rarraba ruwa masu amfani suna da hanyoyin tacewa waɗanda ke cire abubuwa ko inganta dandano na ruwa.Babban fa'idar wannan nau'in na'urar sanyaya ruwa shine cewa yana samar da ruwa mai ci gaba (sai dai idan, ba shakka, akwai matsaloli tare da babban ruwa).Waɗannan na'urori masu sanyaya na iya zama bangon bango ko tsaye a tsaye a tsaye.
Dole ne a haɗa masu rarraba ruwa a wuraren amfani da babban aikin famfo na ginin.Wasu kuma suna buƙatar shigarwa na ƙwararru, wanda ke haifar da ƙarin farashi.Duk da yake suna iya zama mafi tsada don saye da sakawa, masu ba da ruwa marasa kwalabe suna adana kuɗi a cikin dogon lokaci saboda ba sa buƙatar samar da ruwan kwalba na yau da kullun.Hakanan suna da ƙarancin tsada fiye da tsarin tace ruwan gida gabaɗaya.Dacewar mai ba da ruwa a wurin amfani shine babban fa'idarsa: masu amfani ba sa buƙatar ɗaukar ko maye gurbin tulu mai nauyi don samun isasshen ruwa.
Maɓuɓɓugan ruwa na ƙasa suna karɓar ruwa daga kwalban ruwa.Gilashin ruwa ya shiga cikin rufaffiyar rufaffiyar a kasan mai sanyaya.Ƙirar lodi na ƙasa yana sauƙaƙe cikawa.Maimakon ɗauka da jujjuya kwalabe mai nauyi (kamar yadda lamarin yake tare da na'urori masu ɗaukar nauyi), kawai girgiza jug ɗin a cikin ɗakin kuma haɗa shi da famfo.
Saboda masu sanyaya masu lodin ƙasa suna amfani da ruwan kwalba, suna iya ba da wasu nau'ikan ruwa kamar ma'adinai, distilled, da ruwan bazara baya ga ruwan famfo.Wani fa'idar na'urorin sanyaya na ƙasa shine cewa sun fi na'ura mai daɗi da kyau fiye da na'urorin sanya kaya na sama saboda tafki mai cike da filastik yana ɓoye a cikin ɗakin ƙasa kuma ba a gani.Don wannan dalili, yi la'akari da maɓuɓɓugar ruwa mai ɗaukar nauyi tare da alamar matakin ruwa wanda ke sauƙaƙe duba lokacin da lokaci ya yi don sabon kwalban ruwa.
Manyan na'urorin sanyaya ruwa suna da mashahuri zaɓi saboda suna da araha sosai.Kamar yadda sunan ya nuna, ana saka kwalbar ruwan a saman na'urar sanyaya ruwa.Tun da ruwan mai sanyaya ya fito daga jug, yana iya ba da har yanzu, ma'adinai, da ruwan bazara.
Babban koma baya ga manyan na'urorin sanyaya ruwa shine zazzagewa da ɗora kwalaben ruwa, wanda zai iya zama matsala ga wasu.Yayin da wasu ƙila ba sa son kallon buɗaɗɗen buɗaɗɗen mai ɗaukar ruwa na sama, matakin ruwan da ke cikin jug ɗin yana da aƙalla sauƙin sarrafawa.
Maɓuɓɓugan ruwa na Countertop ƙananan nau'ikan maɓuɓɓugan maɓuɓɓugar ruwa ne waɗanda suke ƙanana da isa su dace da saman tebur.Kamar maɓuɓɓugan ruwa na yau da kullun, raka'a saman tebur na iya zama nau'in amfani ko samfurin ruwan kwalba.
Na'urorin sanyaya ruwa a saman tebur suna ɗaukar hoto, yana sanya su dacewa don teburin dafa abinci, dakunan hutu, wuraren liyafar ofis, da sauran wuraren da ke da iyaka.Duk da haka, suna iya ɗaukar sararin tebur mai yawa, wanda zai iya zama matsala a cikin ɗakunan da ke da iyakacin wurin aiki.
Masu sanyaya ruwa masu amfani da su ba su da iyakacin aiki - waɗannan masu sanyaya za su ba da ruwa muddin yana gudana.Ƙarfin abu ɗaya ne da za a yi la'akari yayin zabar masu sanyaya ruwan kwalba.Yawancin masu sanyaya suna zuwa tare da tulun da za su iya ɗaukar galan na ruwa 2 zuwa 5 (kwalaben galan 3 da 5 sune mafi yawan girma).
Lokacin zabar akwati da ya dace, la'akari da sau nawa za a yi amfani da na'urar sanyaya ruwa.Idan mai sanyaya za a yi amfani da shi akai-akai, saya mafi girma mai sanyaya don kada mai sanyaya ya zube da sauri.Idan mai sanyaya ba a yi amfani da shi ba akai-akai, zaɓi wanda zai iya ɗaukar ƙananan kwalabe.Zai fi kyau kada a bar ruwan na dogon lokaci, kamar yadda ruwa maras nauyi zai iya zama wurin kiwo ga kwayoyin cuta.
Ƙarfin da wutar lantarki ke amfani da shi ya dogara da samfurin.Masu sanyaya ruwa tare da sanyaya ko dumama akan buƙata suna yin amfani da ƙarancin kuzari fiye da masu sanyaya tare da tankunan ajiyar ruwan zafi da sanyi.Masu shayarwa na ajiyar ruwa yawanci suna amfani da ƙarin makamashin ajiya don kula da zafin ruwan da ke cikin tanki.
Tankin da aka tabbatar da ENERGY STAR shine mafi kyawun zaɓin kuzari.A matsakaita, ENERGY STAR ƙwararrun masu sanyaya ruwa suna amfani da ƙarancin kuzari 30% fiye da na'urorin sanyaya ruwa mara izini, adana kuzari da rage kuɗin kuzarin ku a cikin dogon lokaci.
Lokacin aikawa: Agusta-10-2023