Kasuwar sayar da dabbobi, wanda "tattalin arzikin dabbobi" ke kara kuzari, ba wai kawai yana da zafi a kasuwannin cikin gida ba, amma kuma ana sa ran zai haifar da wani sabon yanayi na dunkulewar duniya a cikin 2024. Mutane da yawa suna la'akari da dabbobi a matsayin muhimman membobin iyalansu. kuma suna kashe ƙarin akan abincin dabbobi, tufafi, gidaje, sufuri, da ƙwarewar samfur mafi wayo.
Ɗaukar kasuwannin Amurka a matsayin misali, bisa ga bayanai daga Ƙungiyar Kayayyakin Dabbobin Amirka (APPA), shekarun millennials suna da mafi girman kaso na masu mallakar dabbobi a kashi 32%.Lokacin da aka haɗa su tare da Generation Z, mutanen da ke ƙasa da shekaru 40 waɗanda suka mallaki dabbobi a cikin Amurka suna da kashi 46% na kasuwa, yana nuna babban yuwuwar siyayya tsakanin masu siye da siye na ketare.
"Tattalin arzikin dabbobi" ya haifar da sababbin dama ga masana'antun kayayyakin dabbobi.A cewar wani binciken da commonthreadco, tare da wani kiyasin fili na shekara-shekara girma kudi na 6.1%, ana sa ran kasuwar dabbobi za ta kai kusan dala biliyan 350 nan da 2027. Kamar yadda yanayin halittar dabbobi ya ci gaba da hauhawa, akwai ci gaba da sabbin abubuwa a cikin ci gaban dabbobi. samfurori, fadada daga ciyarwar gargajiya zuwa fannoni daban-daban kamar su tufafi, gidaje, sufuri, da nishaɗi.
Dangane da "shiri," muna da kayayyaki kamar masu dako, akwatunan tafiye-tafiye na dabbobi, masu tudun dabbobi, da jakunan dabbobi.
Dangane da "gidaje," muna da gadaje na cat, gidajen kare, akwatunan kwandon kyan gani, da na'urori masu sarrafa shara masu sarrafa kansu.
Dangane da "tufafi," muna ba da nau'ikan tufafi iri-iri, kayan hutu (musamman na Kirsimeti da Halloween), da leashes.
Dangane da "nishadi," muna da bishiyoyin katsi, kayan wasan kyan gani na mu'amala, frisbees, fayafai, da kayan wasa masu tauna.
Kayayyakin wayayyun kayayyaki sun zama mahimmanci ga masu mallakar dabbobi a ƙasashen waje, musamman ga “iyayen dabbobi” masu aiki.Idan aka kwatanta da abincin dabbobi irin su cat ko abincin kare, kayayyaki masu wayo kamar masu ciyar da abinci mai wayo, gadaje masu sarrafa zafin jiki, da akwatunan liti masu wayo sun zama bukatu ga masu dabbobin waje.
Don sabbin masana'antu da masana'antu da ke shiga kasuwa, haɓaka samfuran da ke biyan buƙatun mabukaci da samar da fa'ida ga dabbobi da masu mallakar ta hanyar hankali na wucin gadi na iya haifar da damar kasuwa.Wannan yanayin kuma yana bayyana a cikin Google Trends.
Fitattun fasalulluka don haɓaka samfuran masana'anta:
Cikakken samfuran dabbobi masu sarrafa kansa: Haɓaka samfuran da aka yi niyya don abincin dabbobi, gidaje, da amfani, mai da hankali kan 'yantar da "iyayen dabbobi" daga ayyukan hannu, adana lokaci da farashin aiki.Misalai sun haɗa da akwatunan wanke-wanke ta atomatik, masu ciyar da dabbobi da aka ƙayyade da lokaci da yanki, kayan wasan yara masu kyan gani, da gadajen dabbobi masu sarrafa zafin jiki.
An sanye shi da masu sa ido: Taimakawa bin diddigin wuri don saka idanu ko gano yanayin jikin dabbar da kuma guje wa halaye marasa tsari ko na yau da kullun.Idan sharuɗɗa sun ba da izini, mai sa ido na iya aika faɗakarwa don halayen da ba a saba gani ba.
Mai fassara/masu magana da harshen dabbobi: Ƙirƙirar samfurin basirar ɗan adam wanda zai iya samar da horo don sautin cat bisa tsarin da aka yi rikodin cat meows.Wannan samfurin na iya samar da fassarar tsakanin harshen dabbobi da harshen ɗan adam, yana bayyana yanayin tunanin dabbar na halin yanzu ko abun sadarwa.Bugu da ƙari, ana iya haɓaka maɓallin hulɗar dabbobi don ciyarwa, samar da ƙarin nishaɗi da hulɗar duka "iyaye dabbobi" da dabbobin gida, ta yin amfani da hanyoyin basirar ɗan adam don haɓaka farin ciki na hulɗar ɗan adam da dabbobi.
Lokacin aikawa: Fabrairu-27-2024